Kinh Nghiệm Thủ tục nhập khẩu thiết bị nghe lén, camera siêu nhỏ, máy ghi âm

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp Thủ Tục Xuất Nhập Khẩu Hàng Hoá' bắt đầu bởi Mọng Thúy, 23/10/17.

  1. Mọng Thúy

    Mọng Thúy Thành Viên Mới

    :
    23/10/17
    :
    6
    :
    8
    Mọng Thúy:Chào mọi người cho em hỏi các thiết bị mới 100%:
    1. Máy nghe lén ngụy trang tẩu sạc Otô S9 có định vị
    2. Đồng hồ đeo tay camera W7000 quay đêm
    3. Camera ngụy trang móc treo quần áo
    4. USB ghi âm thẻ nhớ ngoài 8GB
    Khi nhập khẩu có vướn thủ tục gì không ?
     

    Các file đính kèm:

  2. Quốc Tế 24h

    Quốc Tế 24h Admin

    :
    8/4/17
    :
    145
    :
    31
    Quốc Tế 24h:Bạn xem thông tin Nghị định Số: 66/2017/NĐ-CP quy định điều kiện kinh doanh thiết bị, phần mềm ngụy trang dùng để ghi âm, ghi hình, định vị.
     
  3. Quốc Tế 24h

    Quốc Tế 24h Admin

    :
    8/4/17
    :
    145
    :
    31
    Quốc Tế 24h:Điều 6. Điều kiện về an ninh, trật tự

    1. Đủ điều kiện theo quy định tại Điều 7 Nghị định số 96/2016/NĐ-CP ngày 01 tháng 7 năm 2016 của Chính phủ quy định điều kiện về an ninh, trật tự đối với một số ngành, nghề đầu tư kinh doanh có điều kiện.

    2. Chỉ các cơ sở kinh doanh sau đây mới được kinh doanh thiết bị, phần mềm ngụy trang dùng để ghi âm, ghi hình, định vị:

    a) Cơ sở kinh doanh thuộc Bộ Công an được cơ quan có thẩm quyền của Bộ Công an cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự;

    b) Cơ sở kinh doanh thuộc Bộ Quốc phòng được cơ quan có thẩm quyền của Bộ Quốc phòng cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự;

    c) Cơ sở kinh doanh không thuộc Bộ Công an, Bộ Quốc phòng được cơ quan có thẩm quyền của Bộ Công an cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự.

    Điều 7. Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự

    1. Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự là văn bản do cơ quan có thẩm quyền của Bộ Công an, Bộ Quốc phòng cấp cho cơ sở kinh doanh quy định tại khoản 2 Điều 6 Nghị định này.

    Bộ trưởng Bộ Công an quy định cơ quan có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự trong Công an nhân dân. Bộ trưởng Bộ Quốc phòng quy định cơ quan có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự trong Quân đội nhân dân.

    2. Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự thực hiện theo Mẫu số 01 tại Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này.

    3. Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự không quy định thời hạn sử dụng, trừ các trường hợp phải ghi rõ thời hạn dưới đây:

    a) Cơ sở kinh doanh hoạt động có thời hạn theo quy định của pháp luật;

    b) Giấy phép của các cơ quan quản lý nhà nước chuyên ngành cấp cho cơ sở kinh doanh hoạt động có thời hạn thì thời hạn sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự không vượt quá thời hạn ghi trong các văn bản đó.

    4. Người chịu trách nhiệm về an ninh, trật tự của cơ sở kinh doanh có trách nhiệm quản lý chặt chẽ Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự và phải xuất trình Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự cho cơ quan Công an, Quân đội và cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền khi có yêu cầu.

    5. Người chịu trách nhiệm về an ninh, trật tự của cơ sở kinh doanh có trách nhiệm bảo quản Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự khi tạm ngừng hoạt động kinh doanh. Trường hợp cơ sở kinh doanh bị phá sản hoặc ngừng hoạt động kinh doanh thì Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự không còn giá trị sử dụng. Trong thời hạn 05 ngày, kể từ ngày tuyên bố phá sản, ngừng hoạt động, cơ sở kinh doanh phải nộp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự cho cơ quan có thẩm quyền của Bộ Công an hoặc cơ quan có thẩm quyền của Bộ Quốc phòng đã cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự.
     
  4. Châu Trần Thị

    Châu Trần Thị Thành viên tập sự

    :
    15/4/17
    :
    52
    :
    10
    Châu Trần Thị:Bạn chú ý là thiết bị có khả năng viễn thông; phát, thu-phát sóng vô tuyến điện; các thiết bị điện tử và công nghệ thông tin) thì thuộc diện phải có chứng nhận hợp quy quy định tại Thông tư 30/2011/TT-BTTTT ngày 30/10/2011 của Bộ Thông tin và Truyền thông.
     
  5. viettechgpsf1

    viettechgpsf1 Thành Viên Mới

    :
    11/12/18
    :
    1
    :
    0